ಅಮೆರಿಕದ ನೂತನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಅವರ ಹೊಸ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಪಾಲು ಪಡೆದ ಭಾರತೀಯ–ಅಮೆರಿಕನ್ನರು

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಅಮೆರಿಕದ ನಿರ್ಗಮಿತ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ನೀತಿಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ 2018 ರಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಸೇವೆ ತ್ಯಜಿಸಿದ್ದ ಅಮೆರಿಕದ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರೊಬ್ಬರನ್ನು ನೂತನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನಾಮ ನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಆಡಳಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ 20 ಮಂದಿ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆ ಸಿಕ್ಕಂತಾಗಿದೆ.

ಬೈಡನ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಹೊಸದಾಗಿ ಸೇರಿಕೊಂಡವರು ಉಜ್ರಾ ಜಿಯಾ. ಇವರನ್ನು ನಾಗರಿಕ ಭದ್ರತೆ, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಅಧೀನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಉಜ್ರಾ ಜಿಯಾ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಲೈಯನ್ಸ್ ಫಾರ್ ಪೀಸ್ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್‌ನ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಈ ಹುದ್ದೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಯರ್ ಈಸ್ಟ್, ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾ, ಯುರೋಪಿಯನ್, ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಬಹುಪಕ್ಷೀಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ದಶಕಗಳ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಅನುಭವ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಅಮೆರಿಕ ಅಧಿಕಾರ ಚುಕ್ಕಾಣಿ ಹಿಡಿಯಲಿರುವ ಜೋ ಬೈಡನ್ 13 ಮಹಿಳೆಯರು ಸೇರಿದಂತೆ ಸುಮಾರು 20 ಭಾರತೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ನರನ್ನು ತಮ್ಮ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಹೊಸ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ. ಇಷ್ಟೊಂದು ಭಾರತೀಯ-ಅಮೆರಿಕನ್ನರನ್ನು ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲು.

ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವುದು ಶ್ವೇತಭವನದ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಬಜೆಟ್ ಕಚೇರಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಿರುವ ನೀರಾ ಟಂಡನ್ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಸರ್ಜನ್ ಜನರಲ್ ಆಗಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಿರುವ ಕರ್ನಾಟಕದವರೇ ಆಗಿರುವ ಡಾ.ವಿವೇಕ್ ಮೂರ್ತಿ. ಅದೇ ರೀತಿ, ವನಿತಾ ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ವಿಭಾಗದ ಸಹಾಯಕ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಆಗಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಭವಿಷ್ಯದ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಡಾ.ಜಿಲ್ ಬೈಡನ್‌ಗೆ ನೀತಿ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಮಾಲಾ ಅಡಿಗಾ ಅವರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಗರೀಮಾ ವರ್ಮಾ ಡಾ.ಜಿಲ್ ಬೈಡನ್‌ ಕಚೇರಿಯ ಡಿಜಿಟಲ್ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನು, ಸಬ್ರಿನಾ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಉಪ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಭಾರತೀಯ-ಅಮೆರಿಕನ್ನರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಾಶ್ಮೀರ ಮೂಲದ ಇಬ್ಬರು ಬೈಡನ್​ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಶ್ವೇತಭವನದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸ್ಟ್ರಾಟಜಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಆಯಿಷಾ ಶಾ ಮತ್ತು ಉಪ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸುವ ಸಮೀರಾ ಫಾಜಿಲ್ ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರ್ಥಿಕ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ (ಎನ್‌ಇಸಿ) ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಶ್ವೇತಭವನದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರ್ಥಿಕ ಮಂಡಳಿಯು ಭಾರತೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಭಾರತ್ ರಾಮಮೂರ್ತಿಯನ್ನು ಉಪ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ಒಬಾಮಾ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಗೌತಮ್ ರಾಘವನ್ ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಉಪ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಶ್ವೇತಭವನಕ್ಕೆ ಮರಳಲಿದ್ದಾರೆ.

ವೇದಾಂತ್ ಪಟೇಲ್ ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಸಹಾಯಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಬ್ರೀಫಿಂಗ್ ಕೋಣೆಯ ಹಿಂದೆ, ಶ್ವೇತಭವನದ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮೂವರು ಭಾರತೀಯ-ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಶ್ವೇತಭವನದ ನಿರ್ಣಾಯಕ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಗೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತರುಣ ಛಬ್ರಾ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಯ ಹಿರಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕ, ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾದ ಹಿರಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸುಮೋನಾ ಗುಹಾ, ಶಾಂತಿ ಕಲತಿಲ್, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಯೋಜಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ ದೇಶೀಯ ಹವಾಮಾನ ನೀತಿಯ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಹವಾಮಾನ ನೀತಿ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆಗಾಗಿ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿ ಸೋನಿಯಾ ಅಗರ್‌ವಾಲ್ ಅವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ವಿದುರ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ಶ್ವೇತಭವನದ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ತಂಡದ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನೀತಿ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇಬ್ಬರು ಭಾರತೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಶ್ವೇತಭವನದ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಕಚೇರಿಗೆ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಹಾಯಕ ವಕೀಲರಾಗಿ ನೇಹಾ ಗುಪ್ತಾ ಮತ್ತು ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಕೌನ್ಸೆಲ್ ಆಗಿ ರೀಮಾ ಶಾ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

Hot Topics

ಮಂಗಳೂರು: ಸಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಧ ಕೆ.ಜಿ ಚಿನ್ನ – ಒರ್ವ ವಶಕ್ಕೆ!

ಮಂಗಳೂರು: ದುಬೈನಿಂದ ಆಗಮಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ತನ್ನ ಸಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಸಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅರ್ಧ ಕೆ.ಜಿ ಚಿನ್ನ ಸಾಗಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು ಇದೀಗ ಕಸ್ಟಮ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.ಬಂಧಿತನನ್ನು ಕಾಸರಗೋಡು ಮೂಲದ ಅಬುಬಕ್ಕರ್ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಪೂಲಿಕರ್...

ಮಂಗಳೂರು: ಗರ್ಭಿಣಿ, ಬಾಣಂತಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಕರ್ತವ್ಯದಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ

ಮಂಗಳೂರು: ನಗರದಾದ್ಯಂತ ಕೊರೋನಾ ಪಾಸಿಟಿವ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಂಗಳೂರು ಕಮಿಷನರೇಟ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಕರ್ತವ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಗರ್ಭಿಣಿ ಮತ್ತು ಬಾಣಂತಿ ಮಹಿಳಾ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಕೆಲಸದಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ...

ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ: ನಾಗರ ಹಾವು ಕಡಿದು ಯುವಕ ಮೃತ್ಯು

ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ: ಮನೆ ಮತ್ತಿತರ ಜನ ವಾಸ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಂದ ವಿಷಕಾರಿ ಸರ್ಪಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿ ಕಾಡಿಗೆ ಬಿಡುತ್ತಿದ್ದ ಯುವಕನೊಬ್ಬ ನಾಗರ ಹಾವಿನ ಕಡಿತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿ ಮೃತಪಟ್ಟ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ.ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಯ ನೆಕ್ಕಿಲಾಡಿ ನಿವಾಸಿ ಸ್ನೇಕ್ ಮುಸ್ತ...

Related Articles

ರಂಜಾನ್ ಗೆ ಜನ ಸೇರುವುದನ್ನು ನಿಷೇದಿಸಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೆ ಕಂಗನ್ ರಾವ್ ಒತ್ತಾಯ

ನವದೆಹಲಿ (ಏ.18): ನಟಿ ಕಂಗಾನ ರಾವ್ ರಂಜಾನ್ ಗೆ ಕುರಿತಾದ ಸಭೆ-ಸಮಾರಂಭಗಳನ್ನ ನಿಷೇಧಿಸಿ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿರುವ ನಟಿ, 'ಕುಂಭಮೇಳದ ನಂತರ ಗೌರವಾನ್ವಿತ...

ಹೈದರಾಬಾದ್ ನಲ್ಲಿ ಭೀಕರ ಅಪಘಾತ : ಸ್ಥಳದಲ್ಲೇ 6 ಮಂದಿ ಮೃತ್ಯು,15 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿಗೆ ಗಾಯ

ಹೈದರಾಬಾದ್ (ಏ.18):ಹೈದರಬಾದ್ನಲ್ಲಿ ಭೀಕರ ಅಪಘಾತ ಉಂಟಾದ ಪರಿಣಾಮ ಆರು ಮಂದಿ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿಯೇ ಮೃತಪಟ್ಟ ಘಟನೆ ನಗರ ಸಮೀಪದ ಶಂಷಾಬಾದ್ ಬಳಿ ಭಾನುವಾರ ಸಂಜೆ ನಡೆದಿದೆ.ಶಂಷಾಬಾದ್ ನಿಂದ ಷಾಬಾದ್ ಕಡೆಗೆ ಹೊರಟಿದ್ದ ಇಟ್ಟಿಗೆ ಗೂಡಿನ...

ಮಂಗಳೂರು: ಸಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಧ ಕೆ.ಜಿ ಚಿನ್ನ – ಒರ್ವ ವಶಕ್ಕೆ!

ಮಂಗಳೂರು: ದುಬೈನಿಂದ ಆಗಮಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ತನ್ನ ಸಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಸಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅರ್ಧ ಕೆ.ಜಿ ಚಿನ್ನ ಸಾಗಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು ಇದೀಗ ಕಸ್ಟಮ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.ಬಂಧಿತನನ್ನು ಕಾಸರಗೋಡು ಮೂಲದ ಅಬುಬಕ್ಕರ್ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಪೂಲಿಕರ್...
Translate »
error: Content is protected !!