ಪ್ರಣಯದ ವಿರುದ್ದ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪಿತೂರಿ (ಭಾಗ 2)

ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ ಕಚೇರಿಗೆ ನುಗ್ಗಿದ ಕಳ್ಳರು : ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ವಸ್ತುಗಳು ಕಳವು

ವಿಟ್ಲ (ಜ.25): ವಿಟ್ಲ- ಪುತ್ತೂರು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಉರಿಮಜಲು ಎಸ್ಸಾರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ ಗೆ ನುಗ್ಗಿದ ಕಳ್ಳರು ನುಗ್ಗಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ದೋಚಿ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ ನ ಕಚೇರಿಯ ಬೀಗ...

ಸಿಂಘು ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ

ಚಂಡೀಗಢ್: ಸಿಂಘು ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ “ಜನ್ ಸಂಸದ್” ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದ ರವ್ ನೀತ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು ಅವರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿ, ಟರ್ಬನ್ ಅನ್ನು ಹಿಡಿದೆಳೆದ ಘಟನೆ ನಡೆದಿರುವುದಾಗಿ...

ಕೊರೊನ ಸೊಂಕಿಗೋಳಗಾಗಿದ್ದ ಫುಟ್ ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರರು ವಿಮಾನ ದುರಂತದಲ್ಲಿ ಮೃತ್ಯು

(ಜ.25) :ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್​ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಬಳಿಕ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಬ್ರೆಜಿಲ್​ ಕ್ಲಬ್​ ಪಾಲ್ಮಾಸ್​ ಫುಟ್​​ಬಾಲ್​ ಆಟಗಾರರಿದ್ದ ವಿಮಾನ ಅಪಘಾತಕ್ಕೀಡಾದ ಪರಿಣಾಮ ನಲ್ವರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯದ ಟೊಕಾಂಟಿನ್ಸ್​ನಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ಟೇಕಾಫ್​ ಆಗುತ್ತಿದ್ದ ವೇಳೆ...

ಕೋಲಾರ : ಚಾಲಕನ ನಿಯಂತ್ರಣ ತಪ್ಪಿ ಶಾಲಾ ವಾಹನ ಪಲ್ಟಿ : 15 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಗಾಯ

ಕೋಲಾರ (ಜ.25): ಜಿಲ್ಲೆಯ ಮುಳುಬಾಗಿಲು ತಾಲೂಕಿನ ಸೀಗೇಹಳ್ಳಿ ಗೇಟ್ ಬಳಿ, ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶಾಲಾ ವಾಹನ ಪಲ್ಟಿ ಆದ ಪರಿಣಾಮ 15ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೋಲಾರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಮುಳಬಾಗಿಲು ತಾಲೂಕಿನ ಸೀಗೇಹಳ್ಳಿ ಗೇಟ್...

ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಸೈನಿಕರ ನಡುವೆ ಲಘು ಸಂಘರ್ಷ: ಕಮಾಂಡರ್ ಗಳಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇತ್ಯರ್ಥ

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಗಡಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿದ್ದು ಇದೀಗ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿಮ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಸೈನಿಕರ ನಡುವೆ ಲಘು ಸಂಘರ್ಷ...

ಲೇಖಕರು: ಟಿ.ಐ ಬೆಂಗ್ರೆ (ವಕೀಲರು, ಬೆಂಗಳೂರು)

ಲವ್ ಅಂಡ್ ಹಾನರ್ ಕಿಲ್ಲಿಂಗ್

ಪ್ರಣಯ ಎಂದರೆ ಹದಿಹರೆಯದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಮೂಡುವ ಒಂದು (ಹುಡುಗನಿಗೆ ಹುಡುಗಿಯೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ಹುಡುಗಿಗೆ ಹುಡುಗನೊಂದಿಗಿನ ವಿಶೇಷ ಆಕರ್ಷಣೆ) ಸ್ಪೆಷಲ್ ಫೀಲಿಂಗ್ಸ್, ಅದು ಮನುಷ್ಯ ಸಹಜವಾದ ವಿಚಾರ. ಅಮೆರಿಕಾದಂತಹ ದೇಶದಲ್ಲಿ ”ರೋಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಲವ್ ಐಸ್ ಆ ಪ್ರೆಕಂಡಿಷನ್ ಫಾರ್ ಮ್ಯಾರೇಜ್” ಮದುವೆಗಿಂತ ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಪ್ರಣಯ ಪ್ರೇಮವು ಅವರ ಮದ್ಯೆ ಇರಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ”ಮ್ಯಾರೇಜ್ ಕಮ್’ಸ್ ಫಸ್ಟ್, ಲವ್ ಕಮ್’ಸ್ ನೆಕ್ಸ್ಟ್” ಅಂದರೆ ಮೊದಲು ಮದ್ವೆ ಮತ್ತೆ ಪ್ರಣಯ ಎನ್ನುವ ಕಲ್ಪನೆ ಇದೆ. ಇಂದಿಗೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೆತ್ತವರಿಗೆ ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಲವ್ ಮ್ಯಾರೇಜ್ ಆಗುವುದು ಒಂದು ಅಪರಾಧ ಇದ್ದಂತೆ. ದೇಶದ ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳ ಖಾಪ್ ಪಂಚಾಯತ್’ಗಳು ಅಂತರ ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಅಂತರ ಧರ್ಮಿಯ ಜೋಡಿಗಳಿಗೆ ಹಲುವು ಪ್ರಕಾರದ ತೊಂದರೆ ನೀಡಿರುವ ಇತಿಹಾಸವಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ನೆಡೆಯುವ ಹತ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಮೂರನೆಯ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ಕಾರಣ ಪ್ರಣಯ ಎಂದು NCRB ಡೇಟಾ ಹೇಳುತ್ತದೆ. 2001 ರಿಂದ 2017 ರವರೆಗಿನ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಹಲವಾರು ಹತ್ಯೆಯ ಕಾರಣಗಳ ಪೈಕಿ ಲವ್ ಅಫ್ಫೇರ್ಸ್’ನಿಂದಾಗಿ ನಡೆದ ಹತ್ಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಶೇ. 28% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಯಿತು. ಅಂದರೆ ಒಟ್ಟು ಸುಮಾರು 44,412 ಪ್ರಖರಣಗಳು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದವು ಎಂದಾಗಿದೆ.

2015 ರಲ್ಲಿ 1,379 ಮತ್ತು 2016 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1,493 ಹಾಗು 2017 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1,390 ಕೊಲೆಗಳು ಲವ್ ಅಫ್ಫೇರ್ಸ್’ನಿಂದಾಗಿ ನಡೆದವು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಇನ್ನೂ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿದೇಶದಲ್ಲಿಯೇ ಅತೀ ಹೆಚ್ಚು ಅಂದರೆ ಪ್ರತೀ ವರ್ಷ ಸುಮಾರು 395 ರಂತೆ ಹತ್ಯೆಗಳು ಕೇವಲ ಲವ್ ಎನ್ನುವ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿಯೂ ಹತ್ಯೆಗೆ ಎರಡನೆಯ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ಕಾರಣ ಲವ್ ಅಫ್ಫೇರ್ಸ್ ಎನ್ನುವುದಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ ಪ್ರತೀ ವರ್ಷ ಸುಮಾರು 113 ಹತ್ಯೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ.ಅದೇರೀತಿ ಗುರು ನಾನಕ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಪೊಲಿಟಿಕಲ್ ಸೈನ್ಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್’ನ ಅಸಿಸ್ಟೆಂಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಶ್ರೀ ಸತ್ನಮ್ ಸಿಂಗ್ ಡಿಯೋಲ್’ರ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ 2005 ರಿಂದ 2012 ರ ವರೆಗೆ ನಡೆದ ಗೌರವ ಹತ್ಯೆ ಪ್ರಖರಣಗಳ ಪೈಕಿ ಸುಮಾರು ಶೇ. 44% ರಷ್ಟು ಹತ್ಯೆಗಳ ಕಾರಣ ಅಂತರ ಜಾತಿ/ಧರ್ಮ ಮಾಡುವೆ ಎಂದಾಗಿತ್ತು. ಮತ್ತು ಶೇ.೫೬% ರಷ್ಟು ಕುಟುಂಬವು ಹುಡುಗ ಅಥವಾ ಹುಡುಗಿಯ ಮದುವೆಯ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಲಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿತ್ತು ಎಂದು (18 ನವೆಂಬರ್ 2019) ರ ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

”ಜಾತಿ ವರ್ಗ ಮತ್ತು ಧರ್ಮದ ಹೆಸರಿನಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಅವರವರ ಇಚ್ಚೆಯಂತೆ ಅವರ ಜೋಡಿಗಳ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ತಡೆಯುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯದ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಹಿಂಸಾಚಾರಾದ ಹಿಂದೆ ರಾಜ್ಯಕೀಯ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರಣಗಳಿವೆ”.

(ಪ್ರತಿಕ್ಷ ಬಾಕ್ಸಿ, ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ JNU)

ಹೀಗಿರುವಾಗ ಈ ಗೌರವ ಹತ್ಯೆ ಎನ್ನುವ ಪಿಡುಗನ್ನು ಹತ್ತಿಕ್ಕುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸರಕಾರವು ಕಾನೂನು ರೂಪಿಸಬೇಕಿತ್ತೇ ಹೊರತು ಅಂತರ್ ಧರ್ಮಿಯ ಹರೆಯದ ಯುವಕ ಯುವತಿಯರು ಪ್ರೇಮಿಸುವುದರ ವಿರುದ್ದವಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರೇಮಿಸುವ ಕಾಲೇಜು ಹುಡುಗ ಹುಡುಗಿಯರು ತನ್ನ ಆಕರ್ಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರೇಮಿಸುವುದು ತಪ್ಪು ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ಹಲವಾರು ಜನರು ಇರುವ ಈ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಈ ಜೋಡಿಗಳು ಅತ್ಯಂತ ದಯನೀಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವರು. ಒಂದುವೇಳೆ ಆ ಜೋಡಿಗಳು ಅಂತರ ಜಾತಿ/ಧರ್ಮದವರಾದರೆ ಅವರ ಸ್ಥಿತಿಯು ಇನ್ನೂ ಗಂಭೀರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದೀಗ ಮತಾಂತರದ ನೆಪದಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ ಧರ್ಮಿಯ ಜೋಡಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಜಾರಿಯಾಗಲಿರುವ ಈ ಕಾನೂನು ನಿಜಕ್ಕೂ ಅಪಾಯಕಾರಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ, ಅಂತರ್ ಮದುವೆಗಳು ಅದು ಅಂತರ್-ಜಾತಿ ಅಥವಾ ಅಂತರ್-ಧರ್ಮಿಯ ಮದುವೆಗಳೇ ಆಗಿರಲಿ, ಅದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಮಾಜದಲ್ಲಿರುವ ಭಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಪ್ರಕಾರ ಜಾತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಜೀವಾಳವನ್ನು ಕಿತ್ತೆಗೆಯುವ ನಿಜವಾದ ಮಾರ್ಗ ಅಂತರ್-ಮದುವೆ. ಅಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಜಾತಿಗಳ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಮುದಾಯಗಳ ನಡುವೆ ಶಾಂತಿ ನೆಲೆಸಬೇಕಿದ್ದರೆ ಅಂತರ್-ಮದುವೆ ನಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಅನ್ನಿಹಿಲೇಷನ್ ಆಫ್ ಕಾಸ್ಟ ಎನ್ನುವ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತ ಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

(ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ)

ಈ ಲೇಖನದ ಅಭಿಪ್ರಾಯವೂ ಲೇಖಕರ ಸ್ವಂತ ಅಭಿಪ್ರಾಯವಾಗಿದೆ.

1 COMMENT

  1. ತುಂಬು ಹೃದಯದ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಲೇಖಕರಿಗೆ.. ಇಂತಹ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಲೇಖನ ಬರೆದು, ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೀರಿ..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Hot Topics

ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ ಕಚೇರಿಗೆ ನುಗ್ಗಿದ ಕಳ್ಳರು : ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ವಸ್ತುಗಳು ಕಳವು

ವಿಟ್ಲ (ಜ.25): ವಿಟ್ಲ- ಪುತ್ತೂರು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಉರಿಮಜಲು ಎಸ್ಸಾರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ ಗೆ ನುಗ್ಗಿದ ಕಳ್ಳರು ನುಗ್ಗಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ದೋಚಿ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್ ನ ಕಚೇರಿಯ ಬೀಗ...

ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ದನದ ಮಾಂಸ ಸಾಗಾಟಕ್ಕೆ ಯತ್ನದ ಆರೋಪ ;ಹಾಸನದಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಸೇರಿ ಇಬ್ಬರ ಬಂಧನ

ಹಾಸನ: ಜನವರಿ 24ರ ಭಾನುವಾರ ಪೊಲೀಸರು ಏಳು ವಾಹನಗಳನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಇಬ್ಬರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೀನು ಸಾಗಣೆಗೆ ಬಳಸುವ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಟನ್ ಗೋಮಾಂಸವನ್ನು ತುಂಬಿ ಮಂಗಳೂರಿಗೆ ಸಾಗಿಸಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ...

ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಅಪರಿಚಿತ ಮಾನಸಿಕ ರೋಗಿಯ, ವಿಶು ಶೆಟ್ಟಿ ಅವರಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ; ಮಾನವೀಯತೆ ಮೆರೆದ ಆದರ್ಶ್, ಬಾಳಿಗ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು

ಉಡುಪಿ,ಜ.22; ಮಾನಸಿಕ ರೋಗದ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕ ರೋಗದ ಗಂಭೀರ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ಅಪರಿಚಿತ ರೋಗಿಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಿ, ಸಂಬಂಧಿಕರಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿರುವ ಮಾನವೀಯ ಸೇವಾಕಾರ್ಯವು ಸಮಾಜಸೇವಕ ವಿಶು ಶೆಟ್ಟಿ ಅಂಬಲಪಾಡಿ ಅವರಿಂದ ನಡೆದಿದೆ. ಆದರ್ಶ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ...

Related Articles

ಸಿಂಘು ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ

ಚಂಡೀಗಢ್: ಸಿಂಘು ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ “ಜನ್ ಸಂಸದ್” ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದ ರವ್ ನೀತ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು ಅವರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿ, ಟರ್ಬನ್ ಅನ್ನು ಹಿಡಿದೆಳೆದ ಘಟನೆ ನಡೆದಿರುವುದಾಗಿ...

ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಸೈನಿಕರ ನಡುವೆ ಲಘು ಸಂಘರ್ಷ: ಕಮಾಂಡರ್ ಗಳಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇತ್ಯರ್ಥ

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಗಡಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿದ್ದು ಇದೀಗ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿಮ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಸೈನಿಕರ ನಡುವೆ ಲಘು ಸಂಘರ್ಷ...

ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ದನದ ಮಾಂಸ ಸಾಗಾಟಕ್ಕೆ ಯತ್ನದ ಆರೋಪ ;ಹಾಸನದಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಸೇರಿ ಇಬ್ಬರ ಬಂಧನ

ಹಾಸನ: ಜನವರಿ 24ರ ಭಾನುವಾರ ಪೊಲೀಸರು ಏಳು ವಾಹನಗಳನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಇಬ್ಬರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೀನು ಸಾಗಣೆಗೆ ಬಳಸುವ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಟನ್ ಗೋಮಾಂಸವನ್ನು ತುಂಬಿ ಮಂಗಳೂರಿಗೆ ಸಾಗಿಸಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ...
Translate »
error: Content is protected !!