ಪ್ರವಾದಿ ಮುಹಮ್ಮದ್ (ಸ) ಮಾನವತೆಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ

ಡಿಸೆಂಬರ್ 5 ಕ್ಕೆ ಹಿಂದೆಂದೂ ನಡೆಯದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಬಂದ್ – ವಾಟಳ್ ನಾಗರಾಜ್!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಡಿಸೆಂಬರ್ 5ಕ್ಕೆ ಹಿಂದೆಂದೂ ನಡೆಯದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಬಂದ್ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕನ್ನಡ ಚಳುವಳಿ ವಾಟಾಳ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ, ಕನ್ನಡಪರ ಹೋರಾಟಗಾರ ವಾಟಾಳ್ ನಾಗರಾಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಗರದಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ವಾಟಾಳ್ "ಕನ್ನಡವನ್ನು...

ಬೈಕ್ ಸವಾರರಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ, ಜೂನ್ 2021 ಈ ನಿಯಮ ಕಡ್ಡಾಯ!

ನವದೆಹಲಿ: 2021ರ ಜೂನ್ ನಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಿಐಎಸ್(ಬ್ಯುರೋ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ಸ್)ಯೇತರ ಹೆಲ್ಮೆಟ್ ಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವುದಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಒಂದು ವೇಳೆ ಬೈಕ್ ಸವಾರರು ಬಿಐಎಸ್ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಹೆಲ್ಮೆಟ್ ಧರಿಸದೇ...

ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದ ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ಡ್ರಗ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದು ಕೊಳ್ಳದೆ ಕತ್ತೆ ಕಾಯುತ್ತಿತ್ತೆ?: ಸೊರಕೆ ಗರಂ

ಉಡುಪಿ: ಕಳೆದ ಒಂದೂವರೆ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಧಿಕಾರ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಇವರು ಡ್ರಗ್ಸ್ ಮಾಫಿಯಾದ ವಿರುದ್ಧ ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದೆ ಕತ್ತೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರಾ? ಎಂದು ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ವಿನಯ ಕುಮಾರ್ ಸೊರಕೆ ಆಕ್ರೋಶ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಉಡುಪಿಯಲ್ಲಿಂದು ಕರೆದ...

ಬೀದಿಪಾಲಾದ ಮನೋರೋಗಿ ಮಹಿಳೆಯ ರಕ್ಷಣೆ

ಉಡುಪಿ (ನ. 27): ಉಡುಪಿಯ ಉದ್ಯಾವರದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಮೂರು ದಿನಗಳಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯೋರ್ವರು ಮಾನಸಿಕ ರೋಗಿಯಾಗಿ ತಿರುಗಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ಮಹಿಳೆಯ ರಕ್ಷಣೆ ಹಾಗೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ವಿಶು ಶೆಟ್ಟಿ ಅಂಬಲಪಾಡಿಯವರು ...

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೊರೋನಾ ಸೋಂಕು ಹುಟ್ಟು – ಚೀನಾ ಗಂಭೀರ ಆರೋಪ

ಬೀಜಿಂಗ್, (ನ. (28): ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ಭಾರತದಲ್ಲೇ ಹುಟ್ಟಿರುವುದು ನಂತರ ಬೇರೆ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಹಬ್ಬಿದೆ ಎಂದು ಚೀನಾವು ಗಂಭೀರ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ಹುಟ್ಟಿರುವುದು ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ಎಂದು ಇಡೀ ಜಗತ್ತಿಗೆ...

✍️ಶಮೀರ ಜಹಾನ್,ಮಂಗಳೂರು

ಜಗತ್ತಿನ ಎಲ್ಲ ಮಸೀದಿಯ ಮಿನಾರಗಳಲ್ಲಿ,ಪ್ರತೀ ಆಝಾನ್ ನಲ್ಲಿ,ಪ್ರತೀ ನಮಾಝಿನಲ್ಲಿ ದಿನದ ಇಪ್ಪತ್ತನ್ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಮುಸಲ್ಮಾನರು ಅತ್ಯಧಿಕ ಸ್ಮರಿಸುವ ಏಕೈಕ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ಮುಹಮ್ಮದ್ (ಸ)ರಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಮುಹಮ್ಮದ್(ಸ)ರು ಇಸ್ಲಾಮ್ ಧರ್ಮದ ಸ್ಥಾಪಕರು ಎಂಬ ತಪ್ಪುಕಲ್ಪನೆಯಿದೆ.

ಮುಹಮ್ಮದ್(ಸ)ರು ಇಸ್ಲಾಮ್ ಧರ್ಮದ ಸ್ಥಾಪಕರಲ್ಲ.ಭೋದಕರಾಗಿದ್ದರು. ಒಮ್ಮೆಯೂ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳದ ಕಾರಣ ಮಕ್ಕಾವಾಸಿಗಳು ಸತ್ಯಸಂಧ ಎಂಬ ಬಿರುದಿನಿಂದ ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದರು.ಯುವಕರಾಗಿದ್ದಾಗ ಶಾಂತಿಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.ಯುದ್ಧಪ್ರಿಯ ಅರಬರಿಂದ ಬೇಸತ್ತು ಹಿರಾ ಗುಹೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನಮಗ್ನರಾಗಿರುತ್ತಿದ್ದರು.ಕೆಟ್ಟು ಹೋದ ಸಮಾಜದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದರು.ಹೀಗೆಯೇ ಒಂದು ದಿನ ದಿವ್ಯವಾಣಿ ಅವತೀರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ.ಭೂಮ್ಯಾಕಾಶಗಳ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನ ಪರಿಚಯವಾಗುತ್ತದೆ.ದೇವನ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಜನರಿಗೆ ತಲುಪಿಸಬೇಕಾದ ಘನಜವಾಬ್ದಾರಿಯು ಲಭಿಸುತ್ತದೆ.”ಓದಿರಿ” ಎಂಬ ವಚನದಿಂದ ಆರಂಭವಾದ ದಿವ್ಯವಾಣಿ ಇಪ್ಪತ್ತಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.ಇಪ್ಪತ್ತಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹದಿಮೂರು ವರ್ಷ ಮಕ್ಕದಲ್ಲಿ,ವಲಸೆಯ ಬಳಿಕ ಹತ್ತು ವರ್ಷ ಮದೀನದಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ.ಅರವತ್ತಮೂರು ಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿರುವಾಗ ಮುಹಮ್ಮದ(ಸ) ರ ಮುಖ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ “ಮುಹಮ್ಮದ್ ಈ ಬಾಲಕ ಪ್ರವಾದಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ” ಎಂಬ ಸುವಾರ್ತೆ ನೀಡಿದವರು ಕ್ರೈಸ್ತ ಪಾದ್ರಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಮುಹಮ್ಮದರು(ಸ) ಅವರ ತಾಯಿಯ ಮರಣದ ಬಳಿಕ ತಾತನ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದರು.ತಾತ ಅಬ್ದುಲ್ ಮುತ್ತಲಿಬ್ ಕುರೈಶ್ ಸರದಾರ ಬಹುದೇವಾರಾಧಕರಾಗಿದ್ದರು.ತಾತ ನಿಧನರಾದ ಬಳಿಕ ಅವರ ರಕ್ಷಕರಾಗಿ ಮರಣದ ವರೆಗೂ ಮುಹಮ್ಮದರನ್ನು ವಿರೋಧಿಗಳ ಕೈಗೆ ಕೊಡದೆ ಪ್ರೀತಿಸಿದ,ರಕ್ಷಿಸಿದ ಸಂದೇಶಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದ ಅವರ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ ಅಬೂತಾಲಿಬ್ ಬಹುದೇವಾರಾಧಕರಾಗಿದ್ದರು.

ಅಬೂತಾಲಿಬರ ಮರಣದ ಬಳಿಕ ವಿರೋಧಿಗಳು ಮುಹಮ್ಮದ್(ಸ) ರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದಾಗ ವಿರೋಧಿಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿ ಮಕ್ಕಾದಿಂದ ಮದೀನಾದ ಕಡೆಗೆ ವಲಸೆ ಹೋಗಲು ರಹಸ್ಯ ದಾರಿ ತೋರಿಸಿದ ಪ್ರವಾದಿಯ ಆಪ್ತಸಂಗಾತಿ ಅರೀಕತ್ ಬಹುದೇವಾರಾಧಕರಾಗಿದ್ದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಮುಹಮ್ಮದ್ (ಸ)ರ ಮೇಲೆ ಮತಾಂತರದ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸುವುದು,ಇಸ್ಲಾಮ್ ಧರ್ಮ ಖಡ್ಗದಿಂದ ಪಸರಿಸಿತು ಎಂಬ ಸುಳ್ಳುಪ್ರಚಾರ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಪಾಪವಾಗಿದೆ.ಮುಹಮ್ಮದರು ಶಾಂತಿಯ,ಸತ್ಯದ, ನ್ಯಾಯದ ವಾಹಕರಾಗಿದ್ದರು.ಜೀವಂತ ದಫನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಹೆಣ್ಣಿಗೆ ಬದುಕುವ ಹಕ್ಕು ನೀಡಿದರು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ನೀಡಿ ವಿಧ್ವಾಂಸೆಯ ಸ್ಥಾನ ದೊರಕಿಸಿಕೊಟ್ಟರು.ಸಂಪಾದಿಸಿದ ಹಣದಿಂದ ಪರಿಸರದ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಹಂಚುತ್ತಿದ್ದರು.ವಿಧವೆಯರು,ನಿರ್ಗತಿಕರಿಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು.ಈ ಕಾರಣದಿಂದಲೇ ಮಕ್ಕಾದ ಬಹುದೇವಾರಾಧಕರು ಮಹಿಳೆಯರಿರಲಿ,ಪುರುಷರಿರಲಿ,ಮಕ್ಕಳಿರಲಿ ಯಾರೂ ಅವರನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲಿಲ್ಲ. ವಿರೋಧಿಗಳ ಕಿರುಕುಳ ಸಹಿಸಲಾರದೆ ಸ್ವಂತ ಊರಿನಿಂದ ವಲಸೆ ಹೋದ ಪ್ರವಾದಿಯ ಅನುಚರರನ್ನು “ನೀವು ಊರು ಬಿಟ್ಟು ಹೋಗಬಾರದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಆಶ್ರಯ ನೀಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಗೋತ್ರದ ಸರದಾರ ಇಬ್ನುದುಗ್ನಾ ಬಹುದೇವಾರಾಧಕರಾಗಿದ್ದರು. ಆದುದರಿಂದ ಇತಿಹಾಸದುದ್ದಕ್ಕೂ ಪ್ರವಾದಿಗಳನ್ನು ಅವರು ತಂದ ಶಾಂತಿಯ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ಶತ್ರುಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟವರು, ಅಪಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿದವರು, ಬೇರೆ ಯಾರೂ ಅಲ್ಲ ಸ್ವಪ್ರತಿಷ್ಠೆಗಾಗಿ,ಅಧಿಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಜನರನ್ನು ಕೊಲೆಮಾಡುವವರು,ಜನರನ್ನು ವಂಚಿಸುವವರು,ಸ್ತ್ರೀಯರನ್ನು ಗೌರವಿಸದವರು, ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸದವರು,ಸ್ವೇಚ್ಛಾಚಾರಿಗಳು,ಕಠಿಣ ಹೃದಯಿಗಳು, ಜನರ ಹಕ್ಕುಚ್ಯುತಿ ಮಾಡುವವರು ಎಂಬುದೇ ಸತ್ಯವಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here